ประมุข

  •  พระสังฆราช เปโตร คาเร็ตโต (ค.ศ.1969 – 1988)
  • วันเกิด 9 มิถุนายน 1912
  • รับศีลบวชเป็นพระสงฆ์ 18 มีนาคม 1939
  • อภิเษกเป็นพระสังฆราช 29 มิถุนายน 1951 (สังฆมณฑลราชบุรี)
  • 14 กันยายน 1969 (สังฆมณฑลสุราษฎร์ธานี)
  • มรณะ 16 พฤศจิกายน 1994
  • ประวัติ พระสังฆราช เปโตร คาเร็ตโต โดยสังเขป

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  • พระสังฆราชโยเซฟ ประธาน ศรีดารุณศีล (ค.ศ.2004 – ปัจจุบัน)
  • วันเกิด 9 กุมภาพันธ์ 1946
  • รับศีลบวชเป็นพระสงฆ์ 29 มิถุนายน 1975
  • อภิเษกเป็นพระสังฆราช 28 พฤศจิกายน 2004

 

 

 

 

 

Leave a Reply